MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA MTWARA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mtwara na wilaya zake:
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Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa mkoa wa Mtwara. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mtwara. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo.

e Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mtwara.
e Muoua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Mtwara. Mvua zinatarajiwa kuanza
wiki ya pili Novemba, 2021 na zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022. Aidha, upo uwezekano wa kutokea kwa
mgandamizo mdogo wa hewa kaskazini mwa kisiwa cha Madagascar hivyo kusababisha kurejea kwa mvua katika baadhi ya
maeneo ya mkoa wa Mtwara mwishoni mwa mwezi wa Aprili, 2022.

Angalizo:

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MTWARA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mtwara.

Mkoa wa Mtwara

Wilaya ya Mtwara

Kidelezo
5] Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mtwara, Mtwara.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mtwara.

o Moua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi Novemba,
2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha
bustani.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo

majumbani na viwandani.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mtwara

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Mtwara ni milimita 1000

hadi 1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Novemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.
o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji na

hata kukauka kwa visima, hususan vile vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa

upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A -09/19
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MASASI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Masasi.
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Masasi, Mtwara.

Dondoo muhimu

o Muoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Masasi.

o Moua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi
Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo

majumbani na viwandani.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Masasi

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi

ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Masasi ni milimita 880 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Novemba,

2021.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ushauri
zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa saa
24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila zinapotolewa na
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.
o Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua maji na

hata kukauka kwa visima, hususan vile vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa wujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano

wa upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA NEWALA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Newala.

Mkoa wa Mtwara

Wilaya ya Newala
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Newala, Mtwara.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Newala.

o Muoua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi Novemba,
2021.

o Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo

majumbani na viwandani.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Newala

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Newala ni milimita 960

hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Novemba,

2021.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ushauri
zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa saa
24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila zinapotolewa na
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.
o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

maji na hata kukauka kwa visima, hususan vile vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa

upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA
TANDAHIMBA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tandahimba.

Mkoa wa Mtwara
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Tandahimba, Mtwara.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tandahimba.

o Muoua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi Novemba,
2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o  Wiakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo cha
bustani.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo

majumbani na viwandani.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Tandahimba.

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Novemba-Aprili kwa wilaya ya Tandahimba ni milimita 960 hadi
1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Novemba,

2021.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu
uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ushauri
zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa
za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa
saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila zinapotolewa
na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.
o Vipindi virefu vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

maji na hata kukauka kwa visima, hususan vile vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili ya matumizi
ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano wa

upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA NANYUMBU
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nanyumbu.

Mkoa wa Mtwara
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Nanyumbu, Mtwara.

Dondoo muhimu

o Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nanyumbu.

o Moua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya muwezi
Novemba, 2021.

o Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili,
2022.

o  Wakulima wanashauriwa kuhifadhi maji kwa ajili ya kilimo

cha bustani.

o Mamlaka husika na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia maji kwa uangalifu na kujiandaa na uwezekano wa
upungufu wa maji kwa ajili ya matumizi mbalimbali ikiwemo

majumbani na viwandani.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa wilaya
ya Nanyumbu.

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya
wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Novemba-

Aprili kwa wilaya ya Nanyumbu ni kati ya milimita 840 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Novemba,

2021.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ushauri
zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi sahihi ya taarifa za
utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa saa
24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila zinapotolewa na
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani.

o Vipindi virefu vya wukavu vinaweza kupelekea
kupungua maji na hata kukauka kwa visima, hususan

vile vifupi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani
kama vile mbogamboga.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa
kutumia teknolojia za uvunaji wa maji ya mvua kwa ajili
ya matumizi ya baadae.

o Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano

wa upungufu wa maji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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